![](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_คลองบางใหญ่-แหลมพรหมเทพ_240222_30-1066x800.jpg)
หาดยะนุ้ย เป็นอ่าวเล็กๆ อยู่ทางทิศเหนือของแหลมพรมเทพเพียงประมาณ 10 นาที หาดยะนุ้ยไม่ใช่หาดที่เป็นที่นิยมในการทำกิจกรรมทางทะเลต่างๆ แต่เป็นหาดที่นิยมของนักท่องเที่ยวที่ต้องการพักผ่อนในบรรยากาศที่ต้องการความเงียบสงบ หรือครอบครัวที่มีเด็กเล็กที่ต้องการมาเล่นน้ำพักผ่อน
![](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_คลองบางใหญ่-แหลมพรหมเทพ_240222_27-1066x800.jpg)
![](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_คลองบางใหญ่-แหลมพรหมเทพ_240222_32-1066x800.jpg)
บริเวณหาดจะมีแนวชายหาด ไม่ยาวมากนัก มีเม็ดทรายค่อนข้างละเอียด นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่นิยมนอนอาบแดด และเล่นน้ำตามแนวหาดเป็นส่วนใหญ่ หาดยะนุ้ยมีโขดหินที่สวยงามแปลกตา เป็นจุดที่นักท่องเที่ยวนิยมถ่ายรูปกับโขดหินและน้ำทะเลได้อย่างสวยงามอีกที่หนึ่ง
![](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_คลองบางใหญ่-แหลมพรหมเทพ_240222_29-1066x800.jpg)
จุดเด่นของหาดยะนุ้ยคือ อยู่ใกล้แหลมพรหมเทพ และหาดในหาน มีร้านอาหารและเตียงชายหาดไว้บริการนักท่องเที่ยว แต่จุดด้อยคือ ชายหาดมีขนาดเล็กและมีที่จอดรถค่อนข้างน้อย
![](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_คลองบางใหญ่-แหลมพรหมเทพ_240222_33-1066x800.jpg)
การเดินทาง สามารถเดินทางได้ 2 ทาง โดยทางแรกมาจากราไวย์ ผ่านแหลมพรหมเทพ ขับรถลงภูเขาประมาณ 10 นาที จะเห็นหาดยะนุ้ยอยู่ด้านซ้ายมือ ส่วนอีกเส้นทางมาจากหาดในหาน ระหว่างทางด้านขวามือจะผ่านกังหันลมผลิตไฟฟ้าขนาดย่อม หลังจากนั้นขับตามเส้นทางขึ้นภูเขาประมาณ 5 นาที จะพบชายหาดอยู่ด้านขวามือ
พิกัด: https://maps.app.goo.gl/a1edsvUtH6mvMjL69