![Street of Art](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2023/12/1_5-1216x800.jpg)
เมื่อวันที่ 19 พ.ย. 2566 นายสาโรจน์ อังคณาพิลาส นายกเทศมนตรีนครภูเก็ต พร้อมด้วยนายเรวัต อารีรอบ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต นางสาวกฤตพร กิตติวงศ์สันติ สมาชิกสภาเทศบาลนครภูเก็ต เขต 1 นายเผด็จ วุฒิชาญ ประธานวิสาหกิจชุมชนท่องเที่ยวชาร์เตอร์ คุณอัญชลี วานิช เทพบุตร นายกสมาคมศิลป์ภูเก็จ ร่วมเปิดกิจกรรม Street of Art @ Phuket โดยมีประธานคณะกรรมการชุมชน ประชาชน นักท่องเที่ยวทั้งชาวไทย ต่างชาติและสื่อมวลชนให้ความสนใจเข้าร่วมงานอย่างคับคั่ง ณ บริเวณซอยประดิษฐ์ ถนนพังงา ต.ตลาดใหญ่ อ. เมือง ภูเก็ต
![Street of Art](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2023/12/1_7-1245x800.jpg)
![Street of Art](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2023/12/1-12-1385x800.jpg)
โดยกิจกรรมในงาน ประกอบด้วย
- Work Shop งานศิลปะ โดย อ.วัชรินทร์ รอดนิตย์ และการแสดงงานศิลป์ “แวนโก๊ะ” โดย Tree O’clock
- การจัดเดินแฟชั่นโชว์ เสื้อผ้าแบรนด์ Yayee แบรนด์ดังของภูก็ต โดยนางแบบจากมหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต
- การแสดงปฏิมากรรมโลหะ ที่ได้รับรางวัลระดับประเทศ จากมหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต
- การแสดงงานศิลปะจากศิลปินในภูเก็ตหลากหลายท่าน
- การแสดงดนตรีจากโรงเรียนดนตรียามาฮ่า นครภูเก็ต
ทั้งนี้ การจัดกิจกรรม “Street of Art @ Phuket จัดขึ้นเพื่อสนับสนุนถนนคนเดิน Charter Walking Street กระตุ้นเศรษฐกิจภาพรวมของจังหวัดภูเก็ต และจะมีการจัดกิจกรรมหลากหลายในทุกเย็นวันอาทิตย์ของสัปดาห์
![Street of Art](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2023/12/1_4.jpg)
![Street of Art](https://andamaninsidenews.com/wp-content/uploads/2023/12/368026887_24799439309647342_7782228774672252576_n.jpg)